Jump to content

Wq/ha/David Attenborough

From Wikimedia Incubator
< Wq | ha
Wq > ha > David Attenborough

Sir David Frederick Attenborough OM CH CVO CBE FRS, (an haife shi 8 ga Mayu 1926) ɗan gidan rediyon Biritaniya ne kuma marubuci ƙware a tarihin halitta wanda ya fi aiki da BBC tun farkon shekarun 1950.

Zantuka

[edit | edit source]

Ban sani ba [me yasa muke nan]. Wani lokaci mutane sukan ce mani, "Me ya sa ba za ka yarda cewa hummingbird, malam buɗe ido, da Tsuntsun Aljana su ne tabbacin abubuwan ban mamaki da Halitta suka yi ba?" Kuma a koyaushe ina cewa, “To, idan ka faɗi haka, ka kuma yi tunanin wani ɗan ƙaramin yaro zaune a bakin kogi, kamar nan a Afirka ta Yamma, yana da ɗan tsutsa, wata halitta mai rai, tana cikin idonsa. da gundura ta cikin kwallan idonta kuma a hankali yana makantar da shi Mahaliccin Allah da kuka yi imani da shi, mai yiwuwa, shi ma ya yi wannan ‘yar tsutsa”. Yanzu ni da kaina na ga cewa yana da wahalar ɗaukar nauyi don haka [sic] lokacin da nake yin waɗannan fina-finai, na fi son in nuna abin da na sani shi ne gaskiyar, abin da na sani gaskiya ne, sannan mutane za su iya yanke abin da za su so daga wannan. "Sir David Attenborough", hira da Ed Bradley, Labaran CBS (7 Nuwamba 2002)